รายชื่อชุมชนนักปฏิบัติ (KM)

รายชื่อชุมชนนักปฏิบัติ (KM) สำนักหอสมุดกลาง มหาวิทยาลัยรามคำแหง
รวบรวมเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2561 เรียงลำดับตามชื่อชุมชน ดังนี้

————————————————————————————-

งานสื่อมัลติมีเดีย ฝ่ายเทคโนโลยีห้องสมุด

ชื่อชุมชน สื่อเสริมเพิ่มปัญญา พัฒนาทักษะ

  1. น.ส. เบ็ญจลักษณ์ ธรรมบุตร
  2. น.ส. สุฑามาส ดัสดูล
  3. น.ส. รติรัตน์ แก้วแบน
  4. นายธนาศักดิ์ ใบทอง
  5. นายวุฒิชัย คัยนันทน์
  6. นายกฤษดา เรืองสถาน
  7. นางวัชรินทร์ ตามประทีป
  8. น.ส. วัลฤดี โมอ่อน
  9. น.ส. ชุลีรัตน์ กองทอง
  10. น.ส. สุรารักษ์ ศรีรังษ์
  11. น.ส. ธีร์จุฑา เมฆิน

————————————————————————————–

งานพัฒนาทรัพยากรสารสนเทศ ฝ่ายจัดการทรัพยากรสารสนเทศ

ชื่อชุมชน สรรค์สร้างความรู้

  1. น.ส. เสาวรส อนุรักษ์โชคชัย
  2. น.ส. ขนิษฐา ปั้นศรี
  3. นางรานี วงษ์สิงห์
  4. นางจินตนา นวลสุมา
  5. นางรัญชิดา อิศรานนท์
  6. นางชลรดา หุ่นโพธิ์
  7. น.ส. ศิณี พงศ์วุฒิศักดิ์
  8. น.ส. เอมิกา โซ๊ะวิเศษ
  9. น.ส. ศิริพร แซ่อึ้ง
  10. นายมาโนช ผาทำ
  11. น.ส. ลัดดาวัลย์ ลี้ละไกรวรรณ
  12. นายศักดิ์ชัย คำแหลมหลัก
  13. นายชาญณรงค์ กล่อมสกุล
  14. นางไพลวรรณ ฉายสิว

————————————————————————————–

งานวิเคราะห์ทรัพยากรสารสนเทศ ฝ่ายจัดการทรัพยากรสารสนเทศ

ชื่อชุมชน สรรค์สร้างคลังปัญญา

  1. นางศิริพรรณ วัฒนกูล
  2. นางวันเพ็ญ โกวิทวิบูล
  3. น.ส. จิตอารีย์ พิณโท
  4. น.ส. รักชนก ภิรมย์เนตร
  5. น.ส. สุวิกรานต์ ไตรวิทยาศิลป์
  6. นายชลวิทย์ จิตมาน
  7. น.ส. อัญชนา ศรีคำชุม
  8. นายธีระวัฒน์ นิลละออ
  9. น.ส. สุชาวดี อินทอง
  10. นายสนั่นชาติ แสงรัตน์

————————————————————————————–

หน่วยบริการวารสารและเอกสาร งานบริการทรัพยากรสารสนเทศ ฝ่ายบริการสารสนเทศ

ชื่อชุมชน ร่วมใจบริการ

  1. น.ส. ประภัสสร โคตรสมบัติ
  2. นางอัญชนา เปี่ยมศิริ
  3. นายนิพนธ์ เพ็ชรผุดผ่อง
  4. นายวิมาน ขวัญสมบูรณ์
  5. น.ส. จุไรรัตน์ เหมวิภาต
  6. น.ส. ชญานุช มะโนแป๊ก
  7. น.ส. สีไพ ประดิษฐ์ภูมิ
  8. น.ส. ศิรินาฎ เพ็งวิชัย
  9. น.ส. ฮัสนะห์ กูเดดาเก็ง

————————————————————————————–

คณะกรรมการกิจกรรม 5ส

ชื่อชุมชน ตรวจประเมิน 5ส ด้วยใจ

————————————————————————————–

คณะกรรมการบริหารด้านคุณภาพ

ชื่อชุมชน ชุมชนคุณภาพคับแก้ว

————————————————————————————–

สำนักงานเลขานุการ

ชื่อชุมชน คิดดี ทำดี มีสุข

  1. นายโยธิน แก่นมีผล
  2. นางปองขวัญ กะการดี
  3. นางสานิต ณรงค์ฤทธิเดช
  4. นายศิริเลิศ ปูชนียกุล
  5. นางวิสูต หลีประเสริฐ
  6. นายสุเทพ การทวี
  7. นางทัศนีย์ พรรัมย์
  8. นายมานพ ศรีถมยา
  9. นายสมศักดิ์ จากประเสริฐ
  10. นายนันทชิต หมุดทอง
  11. น.ส. ธารารัตน์ ผลเจริญสุข
  12. น.ส. มาลินี ผลเจริญสุข
  13. นางนิตยา ลำเจียกเทศ
  14. น.ส. จารุวรรณ สุขบัติ
  15. น.ส. สมภัค มิตรชอบ
  16. น.ส. สุจิตรา กรีฑาเวช
  17. นายธัณเทพ จารุธรรมรัตน์
  18. นางศรีไพร ไชยเดช
  19. น.ส. ประภัสสร ศรีไสยา
  20. น.ส. ทัศนีย์ โมกขุนทด
  21. น.ส. แก้วตา ประทัชสานัง
  22. นายกษิดินทร์ เศวตชาติ
  23. นางศุภมาศ กิจจาการ
  24. นางมธุตฤณ เตียง
  25. นายภราดร สุขสัมมาก
  26. นายชวกล สาครรัตน์

————————————————————————————–

งานบริการทรัพยากรสารสนเทศ ฝ่ายบริการสารสนเทศ

ชื่อชุมชน ขุมคลังทางปัญญา

————————————————————————————–

งานบริการสารสนเทศอิเล็กทรอนิกส์ ฝ่ายบริการสารสนเทศ

ชื่อชุมชน ขอค้นด้วยคน

————————————————————————————–

งานเทคโนโลยีสารสนเทศ ฝ่ายเทคโนโลยีห้องสมุด

ชื่อชุมชน “Techno OK”

————————————————————————————–

งานบริการสารสนเทศห้องสมุดวิทยาเขตบางนา ฝ่ายบริการสารสนเทศ

ชื่อชุมชน “Bangna Variety”

————————————————————————————–
หมายเหตุ:
เมื่อวันที่ 9 ก.ย. 2557 แก้ไขชื่อฝ่ายต่างๆ ตามโครงสร้างองค์กรใหม่ เวอร์ชั่น พ.ศ. 2557
เมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2561 แก้ไข ปรับปรุงชื่อสมาชิกในชุมชนต่างๆ